



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 24/07/2026.**

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Tanga na Dar es Salaam]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Morogoro, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Manyara, Arusha na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Kagera, Mara, Mwanza, Geita, Shinyanga na Simiyu]: [Mikoa ya Ruvuma, Mbeya, Rukwa, Iringa, Njombe na Songwe]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA UPEPO MKALI UNAOFIKIA KM 40 KWA SAA VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA UKANDA WA PWANI YA KUSINI MWA BAHARI YA HINDI (MIKOA YA LINDI NA MTWARA).

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	22°C	14°C	12:42	12:38
D'SALAAM	29°C	19°C	12:37	12:21
DODOMA	28°C	15°C	12:50	12:36
KIGOMA	30°C	16°C	01:12	01:01
MBEYA	24°C	08°C	01:03	12:41
IRINGA	27°C	12°C	12:52	12:34
NJOMBE	23°C	08°C	12:59	12:37
MWANZA	30°C	18°C	12:55	12:53
TABORA	29°C	14°C	01:00	12:50
TANGA	29°C	21°C	12:35	12:25
ZANZIBAR	29°C	19°C	12:37	12:21

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kusini** kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa **Pwani** ya **Kaskazini** na kutoka **Kusini Mashariki** kwa kasi ya **km 40** kwa saa kwa **Pwani** ya **Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Makubwa** kiasi hadi **Makubwa**.

Matarajio kwa siku ya **Jumapili** tarehe **26/07/2026:** Vipindi vya hali ya baridi kiasi vinatarajiwa kuendelea katika maeneo mengi nchini.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe **24/07/2026**.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe: met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz